Mabadiliko Forums

Log in Register

Login to your account

Username *
Password *
Remember Me

Create an account

Fields marked with an asterisk (*) are required.
Name *
Username *
Password *
Verify password *
Email *
Verify email *

Rais Magufuli kuvalia Gwanda za Jeshi: Kwaibua ngumzo na mijadala mitandaoni

Rais Magufuli akiwa kwenye Gwanda la JeshiARUSHA: Kuonekana kwa Rais Dk John Pombe Magufuli akiwa amevalia Gwanda za Jeshi kumukuwa ngumzo huku baadhi ya wachambuzi wa mambo wakikosoa hatua hiyo ya kutokuonyesha cheo chochote wakati akiwa ni Amiri Jeshi Mkuu.

Wakosoaji hao, walitolea mfano na Rais wa Kenya Uhuru Kenyatta na kuweka picha zake akiwa amevalia Gwanda za jeshi la nchi yake huku zikiwa na cheo cha ‘Field Marshall’ na kusema muonekano wa Rais Magufuli umemfanya kuwa askari asiye na cheo.

Hata hivyo kutokna na mjadala huo kushamiri katika mitandao, watalaamu wa masuala ya Kijeshi ambao hawakupendwa kuandikwa majina yao, wametoa ufafanunuzi ufuatao juu ya hatua ya Rais Magufuli kuvalia Gwanda zisizo na cheo.

Kumbukumbu zinaonyesha kuwa mpaka sasa, Rais Magufuli atakuwa Rais wa pili baada ya Hayati Baba wa Taifa Mwalimu Julius Nyerere kuvalia gwanda za kijeshi huko nyuma na hata wakati wa Vita ya Uganda, lakini pia hakuwahi kuvalia zenye cheo.

Aidha, walieleza kuwa Jeshi ni taasisi ambayo imejengwa kwenye mifumo, sheria, miongozo na taratibu imara ambazo hazipaswi kuingiliana na mifumo ya kisiasa ikizingatiwa kuwa vyeo vya Jeshi la Wananchi wa Tanzania ni lazima vitokane na mafunzo na elimu ya utumishi husika.

Wachambuaji hao walitoa mfano wa Rais Jakaya Kikwete ambaye aliwahi kuwa mwanajeshi wa cheo cha Luteni Kanali, iwapo angeamua siku moja kuvaa Gwanda za Jeshi basi asingeweza kuvaa za cheo chake (Luteni Kanali) bali angevaa kama alivyovalia Rais Magufuli kwa kuwa hadhi yake kama rais ni Mkuu wa Majeshi ya Ulinzi na Usalama.

Inaelezwa kuwa uvaaji wa magwanda ya kijeshi kwa ngazi ya Rais siyo jambo la kisheria na hivyo lilazimishe ama kunyambulisha masharti ikitokea mkuu wa nchi anataka kuyatumia na kwa vile jeshi letu halijawahi kubuni cheo cha Amiri Jeshi Mkuu alichonacho rais, kwa kuwa kimafunzo na kitaratibu cheo kikuu cha mwisho ndani ya Jeshi letu ni Generali basi viongozi hao wakilazimika kuwa hivyo huvalia gwanda zisizo na cheo.

Wakielezea gwanda alilovaa Rais wa Kenya Uhuru Kenyetta, walisema cheo kinachoonekana kinatafsiri ya cheo cha ‘Field Marshall’ ambacho kwa taratibu za kijeshi hutunukiwa baada ya kuwa amepiganisha vita nyingi na kuwa bingwa wa utaalam wa medani za kivita.

Waliongeza kuwa Rais Yoweri Museven wa Uganda yeye ni Mwanajeshi mwenye Cheo cha U-Jenerali hivyo kubainisha kuwa, kwake kuvaa gwanda lenye vyeo hivyo ni sahihi.

Add comment


Security code


Refresh