Mabadiliko Forums

Log in Register

Login to your account

Username *
Password *
Remember Me

Create an account

Fields marked with an asterisk (*) are required.
Name *
Username *
Password *
Verify password *
Email *
Verify email *

Kushamiri kwa Ufisadi Serikalini: Prof. Mbarawa asimamisha kazi Vigogo wanne

Mv VictoriaMWANZA: Serikali imeendelea kutumbua majipu ya Ufisadi zamu hii ikiwakumba Kampuni ya Huduma za Meli (MSC) mkoa wa Mwanza baada ya Waziri wa Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano, Profesa Makame Mbarawa, kumsimamisha kazi Kaimu Meneja Mkuu Fabian Mayenga kwa ubadhirifu wa Sh milioni 600.

Mbali na Kaimu Meneja Mkuu, wengine waliosimamishwa ni kwa kuhusika na ubadhirifu huo, wengine ni Mwanasheria  Josephath Mushumbusi,  Kaimu Meneja Manunuzi, Abdallah Rumila pamoja na Meneja Miradi Alex Mchauru.

Prof. Mbarawa alisema hatua hiyo imefikiwa ili kupisha uchunguzi wa kina kwa tuhuma zinazowakabili huku akiagiza Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa (TAKUKURU), Mkaguzi Mkuu na Mdhibiti wa Hesabu za Serikali (CAG) kwa kushirikiana na bodi  kuchunguza matumizi ya fedha na matengenezo ya Mv Butiama na Mv Victoria.

Fabiani Mayenga alianza kukaimu nafasi hiyo Desemba 26, mwaka 2014 baada ya aliyekuwa Waziri wa Uchukuzi Dk. Harrison Mwakyembe kumsimamisha kazi Meneja Mkuu Projestus Kaija kwa kuhusika na ubadhirifu wa fedha.

Akieleza sababu za kusimamishwa kwao, Prof. Mbarawa alisema Serikali imefikia hatua hiyo kutokana na watumishi hao kutumia kiasi cha Sh milioni 600 zilizokuwa zimetengwa kwa ajili ya matengenezo ya meli ya  Mv Victoria kulipana mishahara na meli hiyo kutokafanya kazi.

Alisema kosa lingine wanalotuhumiwa nalo ni kuichukua injini ya meli ya Mv Butiama na kuipeleka kutengenezwa kwa mtu ambaye alizuwia kutokana na kuidai mamilioni ya fedha huku wao wakiiandikia Serikali uongo kuwa injini hiyo ilikuwa haifai kutengenezwa wakijua ni nzima hivyo kuishauri serikali kununua injini mpya.

Kosa lingine ambalo aliwatuhumu nalo ni kuongeza thamani ya gharama za Bima za Meli na wakitafuna fedha iliyokuwa ikizidi na kujinufaisha wao wenyewe.

“Wametenda makosa makubwa na wala hawakustahili kuwa hapa, inasikitisha sana kwa umri wao kufanya mambo haya, hii itakuwa onyo kwa watumishi wengine na ninawaomba wale ambao hawawezi kazi na wapo hapa kwa ajili ya kujinufaisha waanze kuofungasha vilago mapemana kuondoka,” alisema.

Hata hivyo Prof. Mbarawa alisema serikali ipo katika mchakato wa kununua meli nyingine mpya kwa ajili ya kutoa huduma ya usafiri ndani ya ziwa Victoria kama ilivyokuwa imeahidiwa na Serikali awamu ya nne ya Rais Jakaya Kikwete.

Meli ya Mv Victoria imesimama kutoa huduma ya usafiri katika mkoa wa Mwanza na Bukoba kwa zaidi ya mwaka mmoja sasa kutokana na ubovu wa injini.

Add comment


Security code


Refresh